ขอสอบถามเพื่อนๆ ชาว Cosplay ค่ะ

พูดคุยทั่วไป

ขอสอบถามเพื่อนๆ ชาว Cosplay ค่ะ

Postby miizzystory » 2013-08-13, 20:59

สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวก่อนนะ เราชื่อ อิฟ ค่ะ

คือ อิฟเรียนโฆษณา แล้วได้รับโจทย์ให้ศึกษาตลาดเกี่ยวกับ Cosplay

จึงอยากรบกวนถามเพื่อนๆ ชาว Cosplay หน่อยนะคะว่า

เวลาเพื่อนๆ ทำชุดคอสเพล ที่ไม่ได้ใช้ผ้าอ่ะค่ะ (จำพวกเกราะ) หรืออุปกรณ์คอส เช่น ดาบ คทา เป็ฯต้น
เพื่อนๆ มักจะทำเอง หรือสั่งทำ แล้ววัสดุส่วนใหญ่เป็นจำพวกไหน (พลาสติก โลหะ ฯลฯ) แล้วราคา ของๆ พวกนี้ประมาณไหนค่ะ ? (คร่าวๆก็ได้ค่ะ)

คำถามอาจจะยาว แต่รบกวนเพื่อนๆ ที่น่ารักทุกคนช่วยตอบคำถามช่วยอิฟหน่อยนะคะ เพื่อนประกอบรายงานส่งอาจารย์ ขอบคุณเพื่อนๆ มากๆ เลยคร้า

สวัสดีค่ะ :D
miizzystory

Re: ขอสอบถามเพื่อนๆ ชาว Cosplay ค่ะ

Postby chobitsG » 2013-08-18, 21:35

ส่วนมากเราทำเองอ่าค่ะ =A=
ส่วนใหญ่ใช่โฟมยางทำเพราะเบา ขึ้นรูปง่าย และราคาถูกค่ะ แผ่นนึง 100-200 ทำพรอพได้หลายชิ้นมาก
chobitsG
member

Return to CCATH` Talk