ถามเลเยอร์ทุกท่านคิดยังไงกับ.........

พูดคุยทั่วไป

ถามเลเยอร์ทุกท่านคิดยังไงกับ.........

Postby tpolon » 2013-11-12, 13:53

ถามเลเยอร์ทุกท่านคิดยังไงกับ งานแข่งขันหรือประกวด ที่ ทีมงานหรือ คณะกรรมการส่งลูกทีมหรือเอาชุดตัวเองให้คนอื่นใส่ลงประกวดแข่งขันในงานที่ตัวเองเป็นกรรมการหรือทีมงาน
คือเห็นมาหลายๆงานแล้ว เรื่องที่ทำแบบนี้ แถมผลการแข่งขันผลก็ออกมาแบบตามคาดหมาย(ไม่ต้องพูดก็คงรู้) คือเงินทองใครๆก็อยากได้ แต่มันจะมีคำถามตามมาของคนดูว่า "เอ๊ะ ทำไม Why" มันเหมือนหักหลังผู้ชมและผู้เข้าแข่งขัน (เป็นการกระทำฆ่าตัวตายนะครับไม่ได้สงเสริมหรือสร้างสรรญให้ตัวเองดูดีเลย)
เลยอยากทราบว่า เห็นด้วยหรือไม่
สำหรับผมถือว่า ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่ง เพราะถือว่าผิด จรรยาบรรณ ในฐานะ "เลเยอร์" คนหนึ่งเลย ถ้าต้องการให้วงการนี้เป็นสากลก็ควรเคารพ กฏกติกาและ "จรรยาบรรณ" ด้วย
ผมจะไม่กล้าวว่าทีมไหนแต่เห็นมาหลายๆงานแล้ว(มากๆด้วยตั่งแต่ WCS สมัยแรกๆก็มี แต่ทุกวันนี้WCSสากลและเป็นกลางมากๆ)
ถึงแม้ว่าจะแสดงดีสวยหรือ อะไรก็ตาม แต่ สามัญสำนึกก็เป็นสิ่งสำคัญ หากคิดว่าเป็นเรื่องเล็กน้อย มันก็ไม่ต่างอะไรกับ นักการเมืองไทยหลายๆคนคิดกัน ถ้าโตไปจะขนาดไหน

ขอโทษสำหรับเนื้อหาที่ยาวไป และขอน้อมรับทุกๆความคิดเห็น
tpolon
member

Re: ถามเลเยอร์ทุกท่านคิดยังไงกับ.........

Postby Beerra » 2013-12-27, 21:19

ถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆ แน่นอนครับว่าจะต้องไม่มีใครเห็นด้วย
ปัญหาบางอย่างมันก็เกินความสามารถที่จะแก้ไข ผมแนะนำว่า เราคอสให้เรามีความสุขและชนะใจเพื่อนชาวคอสน่าจะมีความสุขกว่านะครับ
Beerra
member

Return to CCATH` Talk