รบกวนนิดนึ่งนะ ระหว่างรีไวล์กับเอเลน จะแต่งอะไรดีและส่วนประกอบของชุด

พูดคุยเกี่ยวกับคอสเพลย์, ชุด/อุปกรณ์

รบกวนนิดนึ่งนะ ระหว่างรีไวล์กับเอเลน จะแต่งอะไรดีและส่วนประกอบของชุด

Postby kimeunoh » 2013-10-30, 03:33

คือ ผมจะแต่งคอส เรื่อง attack on titan แต่ยังตัดสินใจไม่ถูกว่าจะแต่งเป็นเอเลนหรือรีไวล์ดี คือ ชอบทั้งคู่อ่าครับ กำลังคิดอยู่ ส่วนสูงผมก็ 170 เศษ หุ่นก็ไม่อ้วน แต่ผิวผมจะออกไปทางน้ำตาลอ่า ผมสั้นถึงสั้นมาก เลยจะถามว่าผมควรจะแต่งเป็นใครดี ระหว่าง เอเลนกับรีไวล์ หรือจะแนะนำตัวอื่นมาก็ได้ เพราะผมยังดูไม่หมดทุกตัว (เรื่องนี้ตัวละครเยอะไปนะ)
แล้วส่วนประกอบของชุด attack on titan มีแค่ 9 ข้อนี้รึเปล่า หรือ มากกว่านี้ครับ แล้วความต่างของแต่ละตัวละครจะมี แค่ เสื้อด้านในกับวิกผม แค่นั้นใช่มั้ยครับ
1.เสื้อใน
2.เสื้อนอก
3.เสื้อคลุม (เสื้อฮูด) / ผ้าคลุม
4.วิกผม
5.สายรัดตัว
6.เข็มขัด
7.ผ้าคาดเอว
8.กางเกงตัวใน
9.รองเท้า

สรุปเลยนะ
1. ระหว่าง เอเลนกับรีไวล์ (หรือ ตัวอื่นก็ได้แต่ของในเรื่องนี้พอ) ผมควรแต่งเป็นใครดีครับ ชอบจริงๆก็มีแค่เอเลนกับรีไวล์
2. 9 รายการข้างต้น คือ ครบแล้ว หรือว่าขาดครับ (ส่วนประกอบของชุด)
3. ความต่างของแต่ละตัวละครจะมีแค่วกผมกับเสื้อในแค่นั้นรึเปล่าครับ

ขอบคุณที่อ่านนะ รบกวน ผู้รู้ช่วยผมทีครับ ไม่ด่วน เพราะจะตัดชุดไว้เฉยๆ ยังไม่ได้ออกงานเร็วๆนี้
kimeunoh

Re: รบกวนนิดนึ่งนะ ระหว่างรีไวล์กับเอเลน จะแต่งอะไรดีและส่วนประกอบของชุด

Postby kuromoemoe » 2013-12-28, 16:44

ตามที่ตัวเองชอบเลยจ้า ไม่เกี่ยวว่าจะสูงหรือเตี้ยถ้าชอบก็คอสได้หมดล่ะนะ
แถมเรื่องไททั่นเป็นเรื่องที่ใช้ชุดคุ้มมาก เพราะเปลี่ยนเสื้อและวิก ก็สามารถคอสทีมหน่วยต่างๆได้แล้ว
kuromoemoe
member

Re: รบกวนนิดนึ่งนะ ระหว่างรีไวล์กับเอเลน จะแต่งอะไรดีและส่วนประกอบของชุด

Postby kimeunoh » 2014-01-01, 13:45

ขอบคุณครับ คิดว่าจะไม่มีคนมาตอบแล้ว อยู่ขอนแก่นอ่า ไม่รู้จะคอสกับใครดี เพื่อน ที่ รร มันก็ดันไม่สนอนิเมะ เลยอ่า
kimeunoh

Return to Cosplay