[ASK] เพื่อนๆคิดว่า ผู้ชายที่คอสถอดเสื้อ เป็นอย่างไรคับ

พูดคุยทั่วไป

[ASK] เพื่อนๆคิดว่า ผู้ชายที่คอสถอดเสื้อ เป็นอย่างไรคับ

Postby Marco » 2013-01-31, 14:44

อยากจะถามความเห็นว่ามันสมควรหรือไม่อย่างไร อยากมาสอบถามความเห็นเพื่อนๆครับ

คือผมคอสเพลย์ตัวละครที่ไม่ใส่เสื้อ แล้วโดนยามพาราก้อนไล่ออกมา เขาหาว่าผมอนาจาร

ถ้ามันไม่เหมาะสมผมจะได้หาตัวละครอื่น คอสต่อไปครับ ที่มาถามอยากถามความรู้สึกส่วนตัวเพื่อนๆครับว่ารู้สึกอย่างไรกับเลเยอร์ที่คอสถอดเสื้อ

ขอบคุณครับ
Marco
member

Re: [ASK] เพื่อนๆคิดว่า ผู้ชายที่คอสถอดเสื้อ เป็นอย่างไรคับ

Postby ปู่จิน » 2013-02-01, 15:59

เฉพาะผู้ชาย คอสเป็นตัวละครถอดเสื้อนี่ในความรู้สึกของปู่คิดว่า ถ้าเราคอสตัวมีกล้าม และถ้ามั่นใจว่ากล้ามเราสวย ก็ดูไม่ขัดตานะ

แต่ถ้าจะเอาฮา เช่น ผอมแห้งแล้วเอาปากกาเมจิกเขียนริ้วกล้าม อันนี้ถ้ามีดราม่าก็ตัวใครตัวมัน

อ้อ อย่าลืมโกนขนรักแร้ด้วยล่ะ สังเกตุดีๆ นักมวย นักเพาะกาย เขามักโกน

มีตัวละครมากมายที่มันต้องถอดเสื้อ เช่น เคนชิโร่ เวอร์ชั่นโชว์7ดาวเหนือที่หน้าอก อิปโป้ มาโคโนะอุจิ นักมวยจากก้าวแรกสู่สังเวียน

ตามหลัก คุณถอดเสื้ออยู่แค่ในบริเวณงานไม่น่าโดนนะ เพราะว่าตัวละครมันถอดเสื้อจริงๆนี่นาให้ทำยังไง? แล้วผู้ชายถอดเสื้อเดินเฉพาะที่นี่เรื่องปกติสุดๆ และตัวละครนี้ถ้าไม่ถอดเสื้อนี่มันก็ไม่ชัด มันไม่ใช่ ทำนองนี้ พี่ยามนี่ก็ไม่เข้าใจวัยรุ่นเลย อิ อิ

เปรียบเสมือน คุณผู้หญิงที่ใส่ชุดว่ายน้ำ ทูพีส ไปเดินอยู่ที่ชายหาด ผู้ชายนุ่งบิกินี่ตัวเดียว อวดเนื้อหนังที่ชายหาด ยังไงก็ไม่มีทางโดนจับ เพราะสถานที่มันคือชายหาด (แต่ถ้าแก้ผ้าหมดเลยนี่ไม่แน่) และที่เราถอดคืองานคอสเพลย์ ถอดเพื่อเจตนาเลียนแบบตัวละครที่มีกล้ามอันสวยงาม และที่สำคัญเราเป็นผู้ชาย(แต่อย่าเผลอไปถอดกางเกงด้วย อันนี้ไม่รู้ด้วยแล้ว)

เคยเห็นในหนังสือคอสโหด เอ๊ย! คอสโหมด มีตัวละครที่คอสถอดเสื้อลงในหนังสือด้วยครับ ซึ่งเขาก็คงถ่ายมาจากตามงานนั่นแหละ เขาคอสเป็น Kasuya ในเกมส์ Tekken ซึ่งตัวละครนี้ชุดหลักของมันคือถอดเสื้อโชว์กล้ามครับ ขนาดเขายังทำได้เลย

หรือว่าเขาหมั่นใส้ที่คุณกล้ามสวยกว่าเขา(แปร่ว)

แต่ถ้าถอดเสื้อแล้วเดินดุ่ยๆเข้ามาจากประตูห้างอย่างสง่าผ่าเผยเลยนี่ก็เป็นไปได้ครับที่จะโดน เพราะขนาดอาวุธ ดาบ หอก ธนู ปืน ที่ใช้คอส บางห้างเขายังไม่ให้เข้าเลย

บริเวณทางเข้าห้างมันเป็นสถานที่ที่คนหมู่มากอยู่ไง มันไม่ใช่ที่จัดไว้เฉพาะงานใดงานหนึ่ง

วิธีแก้คืออาวุธต้องห่อหรือเก็บอย่างมิดชิดก่อนเข้าห้าง อาจช่วยได้ เช่นเดียวกันกับการถอดเสื้อ แนะนำให้ใส่เสื้อเข้ามาแล้วค่อยถอดในบริเวณงาน จะปลอดภัยกว่า

ในงานถ้าเขาเฮี๊ยบจริงๆเดินเข้ามาจับกุม(ฟังดูน่ากลัวจัง) โชว์รูปตัวละครให้ดู และลองอธิบายให้พี่ยามสุดหล่อฟังดูก่อน ถ้าเขาไม่ฟังอันนี้จนใจ เราก็ก็ต้องยอมๆเขาไปครับ ปัญหาจะได้ไม่ยืดยาวบานปลาย

ประเทศเรา ช่องว่าง ข้อยกเว้น ระเบียบแบบแผนมันเยอะ ละเอียดอ่อน ทำให้ดูดีและเหมาะสมที่สุดจะดีกว่า ตัวละครบางตัวก็ไม่เหมาะสมกับประเทศของเราเพราะ เพราะโชว์มากไปหน่อย(โดยเฉพาะตัวผู้หญิง) อันนี้ก็ไม่แนะนำครับ
ปู่จิน

Re: [ASK] เพื่อนๆคิดว่า ผู้ชายที่คอสถอดเสื้อ เป็นอย่างไรคับ

Postby Marco » 2013-02-01, 21:25

ขอบคุณครับสำหรับความเห็น

ผมก็แต่งตัวธรรมดาแล้วไปเปลี่ยนชุดที่งานครับ

ผมก็ไม่ถึงกับกล้ามสวย แต่ก็หุ่นสมส่วนดูไม่น่าเกลียดครับผม

เป็นความรู้มากเลยครับ ขอบคุณครับ
Marco
member

Return to CCATH` Talk